0

तर यामुळे झाले सुप्रसिद्ध अभिनेत्री श्रीदेवी यांचे निधन ..बघा

श्रीदेवी यांनी वयाच्या चौथ्या वर्षी बालकलाकार म्हणून चित्रपट  केला तेव्हापासून त्यांनी बॉलीवूड मध्ये आपले पाय घट्ट रोवले . तामिळ, तेलगू, मल्याळम चित्रपटांत त्यांनी बालकलाकार म्हणून भूमिका साकारल्या. ‘ज्यूली’ या चित्रपटात श्रीदेवी यांनी बालकलाकार म्हणून बॉलिवूडमध्ये एंट्री केली. ‘सोलावा सावन’ (१९७८) साली प्रदर्शित झालेल्या चित्रपटात श्रीदेवी यांनी नायिकेची भूमिका साकारत मुख्य अभिनेत्री म्हणून बॉलिवूडमध्ये पदार्पण केले तेव्हा  त्यांनी चाहत्यांची मने जिंकून घेतली . त्यानंतर ‘हिंमतवाला’, ‘मवाली’, ‘मास्टरजी’, ‘मकसद’, ‘मिस्टर इंडिया’, ‘चांदणी’, ‘चालबाज’ ‘खुदा गवाह’ अश्या सुपर हिट चित्रपटांत त्यांनी  महत्वाच्या भूमिका पार पडल्यात आणि त्या भूमिका जिवंत हुबेहूब निभावल्या पण  त्यामुळे  त्याचे पण  कौतुक झाले. श्रीदेवी यांनी ‘सदमा’ सारख्या वेगळ्या धाटणीच्या चित्रपटात साकारलेली भूमिका चाहत्यांच्या मनात कायम आहे.

निर्माते, दिग्दर्शक बोनी कपूर यांच्यासोबत विवाहबद्ध झाल्यानंतर ‘जुदाई’ चित्रपटाचा अपवाद वगळता श्रीदेवी चित्रपटसृष्टीपासून दूर होत्या. त्यानंतर सहा वर्षानंतर श्रीदेवी यांनी ‘मिसेस मालिनी अय्यर’ या मालिकेतून छोट्या पडद्यावर एंट्री केली. त्यानंतर २०१२ साली आलेल्या ‘इंग्लिश-विंग्लिश’ या चित्रपटातून श्रीदेवी यांनी बॉलिवूडमध्ये दमदार पुनरागमन केले. सांस्कृतिक क्षेत्रातील योगदानासाठी श्रीदेवी यांना २०१३ साली ‘पद्मश्री’ पुरस्काराने गौरवण्यात आले होते .

एका विवाह सोहळ्यात सहभागी होण्यासाठी श्रीदेवी पती बोनी कपूर आणि मुलगी खुशीसह दुबईत होत्या. तर दुसरी मुलगी जान्हवी चित्रीकरणात व्यस्त असल्यामुळे दुबईत गेली नव्हती. अभिनय, सौंदर्य आणि नृत्याविष्काराने राशीकाच्या  मनावर अधिराज्य गाजवणाऱ्या अभिनेत्री श्रीदेवी यांचे दुबईत ह्रदयविकाराच्या झटक्याने निधन झाले. त्या ५५ वर्षांच्या होत्या. त्या व त्यांचा परिवार  पती बोनी कपूर आणि दोन मुली असा परिवार आहे. श्रीदेवी यांच्या अचानक झालेल्या  निधनामुळे बॉलिवूड आणि त्यांच्या  चाहत्यांमध्ये शोककळा पसरली आहे.

Comments

comments

admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *