0

तुम्हाला दुबई बद्दल या गोष्टी माहीत आहे का ?नसेल माहीत तर विडिओ आवश्य बघा………

दुबई एक असाच शहर जिथे 1 9 60 साली केवळ वाळवंट होता पण आताचा काळ एक विकसित झाला नाही तर जगातील प्रसिद्ध शहर म्हणून ओळखला जातो. बरेच लोक विचार करतात की दुबई एक देश आहे पण दुबई अमिरात आहे जी संयुक्त अरब अमिरात मध्ये 7 अमिरात मध्ये एक आहे दुबई मध्ये ब्रितची बिकट प्रादेशिक बनू शकते परंतु दुसरे अमिरात मध्ये हे संभव नाही आपण ब्रज खलिफा बद्दल तर म्हंटले आहे जे जगातील सर्वात मोठ्या इमारत म्हणून प्रसिद्ध आहे पण आता हा विषय जुनी आहे कारण आता तो दुबईमध्ये एक नवीन बिल्डिंग बनू शकेल. त्या बिल्डिंग चा नाव “द टॉवर ऑफ ब्रिगेड हॉरवपूर” जी कि ब्रुस खलिफा पेक्षाही पण मोठा लगब 1000 मीटर उंच आहे आणि 2020 पर्यंत तो तयार होईल

दुबई मध्ये व्यसनी व्यापार खूप जोरदार होतो आणि तोपर्यंत या वर बंदीही नाही .पण ते अमेरीकेतील बगलावर अमिरात बंद होते तर खूप मोठे आहे.

मॅकडोनाल्ड बर्गर किंग सर्वज्ञात आहे म्हटल्या तर दुबई मॅकडोनाल्डची होम डिलिव्हरी फॉरियर कार वापरते जगभर फरारी घ्या कारण लोक खूप कष्ट करतात परंतु ते दुबईमध्ये बघायला जातात 1 9 60 पर्यंत दुबईमध्ये काहीच नव्हते पण 1 9 60 मध्ये इथे तेलगू खान सापडले. त्यानंतर 1 99 0 मध्ये दुबईमध्ये जगातील सर्वात सुंदर शहराचे लोक बनले .1 99 0 मध्ये दुबईमध्ये एक गगन चुंबने बिल्डिंग आहे “वर्ल्ड ट्रेड सेंटर” पण आता दुबई मध्ये 156 स्किगन बिल्डिंग आहे आणि 9 11 उंच इमारत आहे .

दुबई मूळ रहिवासी ज्या अमेरिकन म्हणतात तो फक्त 15% आहे .बाकी 85% लोक फॉरेनर्स आहे. जे अधिक करून भारत, पाकिस्तान, बांगलादेश आणि युरोपियन देशांतून आहे .म्हणून तर ते लोक जनावरांचे पालनपोषण करण्यासाठी रडत असतात पण दुबई लोक कुत्रे आणि मांजर पाळत नाहीत चिता आणि वाघ पाळते .दुबई ला सोन्याचं शहरही म्हणतात .सोनाई व्यापार येथे खूप मोठा प्रमाणात आहे .दुबई मध्ये सोने सुमारे 300 दुकाने आहेत दुकान मध्ये दररोज 10 टन सोने उपलब्ध .2013 मध्ये येथे सोने इतका व्यापार झाला की तो लगबग 3 9 6 हत्ती चा वजन वाढवला.

ट्रॅफिक जॅम तर सर्व देशांमध्ये पण दुबईमध्ये ट्रॅफिक जॅम फक्त सुपर कार आहे .जग सर्वात सुंदर आणि महाग गाड्या आपणास दिसतात. सोनेरी कार मध्ये खूप रस आहे.

दुबईमध्ये असे एटीएम पण उपस्थीत आहे जेथून सोने बाहेर पडले तर पाहुणे मित्र दुबई किती श्रीमंत आहेत एक जर्मन कंपनीने या यंत्राला बनविलेले सोनेॅट एटीएम असे म्हटले जाते आणि ते दुबईमध्ये मॉलमध्ये लावले गेले आहे .आता आपण डिस्नी लँड बद्दल बोलू शकता .पण आता दुबईमध्येही दुबईला जोडलेले आहे जे डिस्नी लाँड पार्ट पण 2 * मोठा आहे .आणि हे सुद्धा 2020 पर्यंत बनुन तयार होईल .फिरी वर्ल्ड हेही दुबईमध्ये आहे जेफ फरारीचे सर्व मॉडेल उपस्थीत आहे.

दुबई मॉल जगातील सर्वात मोठी मॉल्स आहे जिथे एकूण 1200 दुकान आहे मी म्हट्जे दुबई वाळवंटातील आहे पण येथे मॉलमध्ये आपण बर्फ स्कॅटिंग सुद्धा करू शकता. मुले दुबे शॉपिंग कॅपिटल ऑफ ईस्ट असे म्हणतात.

Comments

comments

admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *